Cứu nam sinh hôn mê vì dùng thuốc lạ

Cứu nam sinh hôn mê vì dùng thuốc lạ

(Tổ Quốc) - Theo lời kể của giáo viên, sau khi nam sinh của trường được bạn cho uống thuốc đã có biểu hiện lơ mơ, tê toàn thân, sau đó được đưa vào cấp cứu tại Bệnh viện 199.(Tổ Quốc) - Theo lời kể của giáo viên, sau khi nam sinh của trường được bạn cho uống thuốc đã có biểu hiện lơ mơ, tê toàn thân, sau đó được đưa vào cấp cứu tại Bệnh viện 199.Chiều tối 9/4, Bệnh viện 199 (Bộ Công an) cho biết vừa cứu nam sinh Lê H.T.A (16 tuổi, trú phường Phước Mỹ, quận Sơn Trà, Đà Nẵng) bị hôn mê vì dùng thuốc lạ.Trước đó một ngày, Bệnh viện 199 tiếp nhận nam sinh T.A. trong tình trạng lơ mơ, tiếp xúc khó, nằm một chỗ, da niêm mạc hồng. Quá trình thực hiện các chỉ định lâm sàng, các bác sĩ chuẩn đoán ban đầu bệnh nhân bị loạn tâm thần do sử dụng chất kích thích khác, bao gồm cả cafein. Tuy nhiên chưa chưa rõ loại chất kích thích nam sinh sử dụng là gì. Bệnh nhân đang được điều trị tại Khoa Hồi sức cấp cứu trong tình trạng ổn định.Qua test nhanh 4 loại ma túy đối với nam sinh T.A. đều cho kết quả âm tính. Hiện bệnh nhân đang được điều trị tại Khoa Hồi sức cấp cứu trong tình trạng ổn định.Theo lời kể của giáo viên, nam sinh này được bạn cho uống thuốc (không rõ loại thuốc gì), nên đã có biểu hiện lơ mơ, tê toàn thân. Bác sĩ Đỗ Văn Tá, Khoa khám bệnh - Cấp cứu (Bệnh viện 199) cho biết, dùng thuốc này bệnh nhân có thể xuất hiện các ảo giác, hưng phấn, kích động... cũng như có những hành động gây hại cho bản thân và người xung quanh mà bản thân bệnh nhân không kiểm soát được. Bác sĩ Đỗ Văn Tá khuyến cáo, các bạn trẻ không nên nghe theo sự xúi giục của bạn bè thử các chất, các loại thuốc không rõ nguồn gốc.Đ.Hoàng

Nam sinh hôn mê sau khi bạn nhỏ một giọt tinh dầu của thuốc lá điện tử vào miệng

Nam sinh hôn mê sau khi bạn nhỏ một giọt tinh dầu của thuốc lá điện tử vào miệng

(NLĐO) - Một nam sinh ở Đà Nẵng phải đến bệnh viện cắp cứu trong tình trạng hôn mê sau khi được bạn cho sử dụng thuốc lá điện tử.

nld.com.vn
Cả nhà ngộ độc vì tinh dầu diệt muỗi: Lời cảnh báo từ chuyên gia

Cả nhà ngộ độc vì tinh dầu diệt muỗi: Lời cảnh báo từ chuyên gia

Sau khi sử dụng tinh dầu diệt muỗi đốt ở phòng ngủ, cả 4 thành viên trong gia đình đều ngộ độc phải vào viện cấp cứu.

soha.vn
Nam sinh 16 tuổi bị rối loạn tâm thần phải cấp cứu sau khi được bạn cho dùng thuốc lạ

Nam sinh 16 tuổi bị rối loạn tâm thần phải cấp cứu sau khi được bạn cho dùng thuốc lạ

Sau khi được bạn cho dùng thuốc lạ, nam sinh 16 tuổi ở Đà Nẵng đã có những biểu hiện lơ mơ, tê toàn thân và phải nhập bệnh viện cấp cứu trong tình trạng bị rối loạn tâm thần và hành vi.

afamily.vn
Hà Nội: Học sinh lớp 9 đâm chết nam sinh lớp 8 trong giờ ra chơi

Hà Nội: Học sinh lớp 9 đâm chết nam sinh lớp 8 trong giờ ra chơi

TTO - Mâu thuẫn trong giờ ra chơi, một học sinh lớp 9 cầm dao nhọn đâm gục nam sinh lớp 8 tại trường. Dù đã được đưa đi cấp cứu nhưng do vết thương nặng, nạn nhân đã tử vong.

tuoitre.vn
Nam sinh lớp 10 chuyên tử vong trong thế thắt cổ ở ký túc xá

Nam sinh lớp 10 chuyên tử vong trong thế thắt cổ ở ký túc xá

TTO - Nam sinh học lớp 10 chuyên toán xin nghỉ học tiết cuối về ký túc xá. Khi bạn cùng phòng phát hiện thì em đã tử vong trong thế thắt cổ.

tuoitre.vn
Clip: Phẫn nộ nam sinh túm tóc, tát liên tiếp vào đầu nữ sinh ngay bên vệ đường trong tiếng reo hò của đám bạn chứng kiến

Clip: Phẫn nộ nam sinh túm tóc, tát liên tiếp vào đầu nữ sinh ngay bên vệ đường trong tiếng reo hò của đám bạn chứng kiến

Hình ảnh ghi lại sự việc khiến ai nấy vô cùng phẫn nộ.

afamily.vn
Bất ngờ trúng số 60 tỷ đồng khi mới 16 tuổi, cô gái may mắn gây sốc với cuộc đời toàn bi kịch về sau, chỉ ước

Bất ngờ trúng số 60 tỷ đồng khi mới 16 tuổi, cô gái may mắn gây sốc với cuộc đời toàn bi kịch về sau, chỉ ước "chưa từng giàu”

Sau khi trở thành triệu phú ở độ tuổi teen, cô gái trẻ không thể ngờ mình lại "đổi đời" theo cách thảm hại như vậy.

afamily.vn
Nam sinh kể lại cảnh bị sốc nặng sau khi bạn đổ ‘thuốc lạ’ vào miệng

Nam sinh kể lại cảnh bị sốc nặng sau khi bạn đổ ‘thuốc lạ’ vào miệng

TTO - Nam sinh lớp 10 Trường THPT An Khánh, quận Ninh Kiều, TP Cần Thơ kể lại cảm giác sốc nặng sau khi bị bạn đổ ‘thuốc lạ’ vào miệng. Chừng 30 phút sau bị ảo giác, 2 tiếng sau nôn ói, bất tỉnh.

tuoitre.vn
Kinh hãi cảnh nam sinh vừa cầm sách vừa

Kinh hãi cảnh nam sinh vừa cầm sách vừa "làm xiếc" trên gờ tường chung cư cao tầng, hàng xóm vừa quay clip vừa run bần bật

Một thiếu niên mặc đồng phục học sinh bất ngờ leo ra lan can tòa nhà chung cư và di chuyển "thoăn thoắt" khiến ai nấy không khỏi thót tim.

afamily.vn
5 nam sinh lớp 10 đổ một ống ‘thuốc lạ’ mua trên mạng vào miệng bạn cùng lớp

5 nam sinh lớp 10 đổ một ống ‘thuốc lạ’ mua trên mạng vào miệng bạn cùng lớp

TTO - Nam sinh lớp 10 Trường THPT An Khánh, quận Ninh Kiều, TP Cần Thơ bị bạn đổ ‘thuốc lạ’ mua trên mạng xã hội gây sốc thuốc, ngộ độc nhập viện điều trị.

tuoitre.vn
Các tin khác
a
Xem thêm
Góc nhìn VNREVIEW
Tin mới nhất
Đọc nhiều nhất Phản hồi nhiều nhất

1 Trận Việt Nam vs. Malaysia vòng loại World Cup 2022 mấy giờ?

2 Báo điện tử VOV bị Ddos liên quan đến các bài viết về bà Nguyễn Phương Hằng?

3 12 bộ phim kinh điển bạn nên xem cùng con

4 Những siêu phẩm di động từ 2020 vẫn còn đáng mua trong năm 2021

5 Tiền điện tăng đột biến 2021 do “thủ phạm” điều hòa cộng với giá điện bậc thang

Điểm tin tuần